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Kipeperushi hiki kimeandaliwa kama sehemu ya Mpango wa Elimu kwa Mtumiaji wa Mamlaka |
ya Mawasiliano ya Kenya (CA). |
|
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3. Je, vifaa vyote vya simu ya rununu vina nambari za IMEI?

La, baadhi ya vifaa vya simG havina nambari za IMEI. Hii ni kwa sababu mara nyingi vifaa
hivyo ni ghushi na kwa hivyo, Mamlaka ya Mawasiliano ya Kenya (CA) haijaziidhinisha
kutumika nchini.

4. Je, nitajua vipi nambari ya IMEI ya kifaa changu?

Kwenye baadhi ya vifaa vya simu ya mkononi, nambari ya IMEl imechapishwa ndani ya
sehemu ya betri. Hata hivyo, mtu pia anaweza kuulizia nambari ya IMEI ya kifaa chake

cha simu ya mkononi kwa kubofya *#06# kwenye kidayo, au pamoja na maelezo mengine
ya mfumo katika menyu ya mipangilio kwenye mifumo ya uendeshaji ya simu. Katika

hali nyingi, mtu hawezi kunakili na kubandika nambari hiyo, kwa hivyo mtu anahitaji

kuiandika pembeni ili kuihifadhi vyema.

5. Je, kifaa cha simu kilicho na kadi mbili za SIM kina IMEI ngapi?

vina zaidi ya IMEI moja.
bili za kipekee za IMEI.

Vifaa vya simu vinavyoweza kubeba zaidi ya kadi moja ya SI
Kutokana na hilo, kifaa cha simu chenye SIM mbili kina nambari

6. Mtu anawezaje kuthibitisha nambari ya IMEI ya kifaa cha u?

Mtu anaweza kuthibitisha nambari ya IMEI ya kifaa cha simu ya kwa kutuma nambari ya
IMEI kwa nambari fupi ya 1555.

7. Huduma ya Uthibitishaji wa IMEI ya 1555 ni nini?

Hii ni huduma ya upigaji simu bila malipo inayotolewa na Mamlaka ya Mawasiliano ili
kuwapa Wakenya fursa ya kuthibitisha nambari za IMEI za vifaa vya simu.

8. Ninafaa kufanya nini endapo jibu la huduma ya 1555 linaonyesha
maelezo ya kifaa cha simu yaliyo tofauti na ya kifaa changu
' cha simu?

1. IMEI ni nini? Ripoti visa vyote vya simu ghushi kwa Mamlaka kwa kutumia anwani zilizotolewa
kwenye kipeperushi hiki.
IMEI ni ufupisho wa /nternational Mobile Equipment Identity, ambao ni Utambulisho wa
Kimataifa wa Kifaa cha Simu. Hii ni nambari maalum iliyokabidhiwa kila kifaa cha simu

[l atica ina tarakimiNg au 16. 9. Ninaweza kuthibitisha nambari yangu ya IMEI kupitia 1555 mara ngapi

kwa siku?

. . . .
2. Madhumuni ya nambari ya IMEI ni yapi: Unaweza kuthibitisha mara mbili (2) pekee kwa siku.

Madhumuni ya kimsingi ya nambari ya IMEI ni kutambua vifaa vya simu. Jukumu jingine [
ni kuzuia wizi. Ikiwa kifaa cha simu kinaweza kutambuliwa kimataifa, mwizi hawezi |
kubadilisha kadi ya SIM kwenye simu na atarajie kwamba atakaa na simu hiyo. Kwa |
hivyo, itasaidia sana endapo kifaa cha simu kitaibwa kupiga ripoti kwa asasi za |
kutekeleza sheria pamoja na kwa mtoa huduma wa simu za mkononi. |
|
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@ Ni muhimu sana kuthibitisha ikiwa kifaa cha simu ni halali au ghushi.
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Unahitaji kufahamu zaidi?

Kwa habari zaidi kuhusu mada i
usalama wa mitambo ya ma

V<COM NICATIONS
A AUTHORITY OF KENYA

OPENING YOUR WORLD

Head Office

CA Centre, Waiyaki Way, P.O. Box 14448, Nairobi 00800
Mobile: 0703042000, Email: complaints@ca.go.ke

Complaints: chukuahatua@ca.go.ke
020-445 5555, 0714 455 555, 0737 455 555

CA Western Regional Office
1st Floor KVDA Plaza

P.O. Box 2346

Eldoret 30100

Mobile: 0703042105

Email: wro@ca.go.ke

CA Coast Regional Office
3rd Floor, NSSF Building
P.O. Box 8041

Mombasa 80100

Mobile: 0703042152
Email: cro@ca.go.ke

@) Communications Authority of Kenya

O @ca_kenya

llani ya kujitoa hatarini: Huku kila jaribio likiwa limefanywa ili kuhakikisha kuwa
habari iliyojumuishwa katika hati hii ni sahihi, imekusudiwa TU kuwa kama
mwongozo wa kuelekeza utendakazi salama wa mitambo ya mawasiliano na
haipaswi kuchukuliwa kama (au kutumika badala ya) ushauri wa kisheria. Kwa hivyo,
Mamlaka ya Mawasiliano ya Kenya haitakubali kosa lolote kwa matokeo ya hatua
ezote zilizochukuliwa, au maamuzi yaliyotolewa kwa misingi ya taarifa iliyotolewa.

CA/PEA/CEP/KIS/F/4/2021

iyopo hapo juu au sehemu nyingine yoyote ya afya na
siliano, tafadhali wasiliana na:

"WV COMMUNICATIONS
A AUTHORITY OF KENYA

www.ca.go.ke
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Maswali Yanayoulizwa
Mara kwa Mara Kuhusu

........................................ Nambari ya IMEI

Central Regional Office
Ground Floor, Advocates Plaza
P.O Box 134

Nyeri 10100
Mobile0703042181

Email : cero@ca.go.ke

Nyanza Regional Office
2nd Floor Lake Basin Mall,
P.O Box 2016

Kisumu 40100

Mobile: 0703042130
Email: nro@ca.go.ke
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