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Kipeperushi hiki kimetayarishwa kama sehemu ya Mpango wa Elimu kwa Mtumiaji wa
Mamlaka ya Mawasiliano ya Kenya (CA). Kina maelezo kuhusu usajili wa kadi ya SIM
nchini Kenya.

Swali la 1. Usajili wa mtumiaji ni nini?
Usajili wa mtumiaji ni mchakato wa kurekodi na kuthibitisha maelezo ya
kibinafsi ya mtumiaji unaofanywa na mtoa huduma wa mawasiliano.
Maelezo hayo ni pamoja na nambari ya simu, jina, tarehe ya kuzaliwa,
jinsia, anwani (ya posta na/au anwani ya eneo) na nambari mbadala za
simu kama zipo.

Swali la 2. Kwa nini usajili wa mtumiaji ufanywe?
Usajili wa mtumiaji unalenga kulinda umma dhidi ya vitendo vya utovu wa
usalama ikiwa ni pamoja na kueneza vitisho vinavyotolewa na magaidi,
ulanguzi wa dawa za kulevya, utakasishaji wa fedha haramu, unyakuzi wa
pesa, ulaghai, ujumbe wa chuki na uchochezi ambao kwa sasa
umesambaa duniani. Kenya haiwezi kuthubutu kupuuza au kuachwa
nyuma kwenye mipango inayolenga kuulinda umma dhidi ya shughuli
kama hizo. Usajili wa kadi ya SIM unaongozwa na Agizo la Serikali
lililotolewa tarehe 20 Julai 2009 na Sheria ya Habari na Mawasiliano ya
Kenya (Kanuni za Usajili wa Kadi ya SIM), 2015 inayomtaka kila mtumiaji
wa huduma ya mawasiliano nchini kusajili kadi zao za SIM.

Swali la 3. Je, maelezo ninayotoa yanaweza kutumika kwa
madhumuni tofauti na yaliyvonuiwa?

Taarifa inayokusanywa itatumika tu kwa madhumuni yaliyofanya zoezi
hili la usajili kufanywa na panapohitajika, maelezo hayo yanaweza
kutolewa kwa mamlaka za kiserikali kadri inavyokubalika kisheria.
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Swali la 4. Je, maelezo yanayokusanywa wakati wa usajili wa
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mtumiaji yanatosha kwa ajili ya huduma zote
zinazotolewa na mtoaji huduma?

Si lazima. Kila mtoa huduma atatoa ushauri kuhusu maelezo zaidi ya
usajili kwa uandikishaji wa huduma/bidhaa zingine kila panapohitajika.

la 5. Ninawezaje kuthibitisha maelezo ya usajili wa kadi
yangu ya SIM?

Mtumiaji anaweza kuthibitisha maelezo yake ya usajili kwa kuwasiliana
na watoa huduma husika.

la 6. Je, usajili wa mtumiaji ambaye ni 'mtoto’
utawezeshwa vipi?

Mtoto atahitaji kuandamana na mtu mzima aliye na hati muhimu za
utambulisho ili kununua na kujisajili kama mmiliki wa kadi ya SIM. Mtoto
huyo atasajiliwa tu kama mtumiaji wa kadi hiyo ya SIM. Pindi mtoto
anapofikisha umri wa miaka 18, mtu mzima ambaye kadi hiyo ya SIM
imesajiliwa kwa jina lake, atakuwa huru kubadilisha usajili ili uwe katika
jina la huyo kijana, ambaye ukubalifu na maelezo ya utambulisho wake
yatahitajika pia ili kutekeleza mabadiliko hayo.

la 7. Je, ninahitaji kutoa hati kwa ajili ya uthibitisho?
Kwa wananchi wa Kenya, hati yoyote kati ya zifuatazo (ZIKIWA ASILI)

inahitajika: -

a) Kitambulisho asili cha taifa;

b) Pasipoti asili na halali;

c) Kitambulisho asili cha uanajeshi;
d) Cheti asili cha kuzaliwa

la 8. Ni hati zipi zinazohitajika kwa uthibitishaji kwa
mtu asiye raia?

Wageni wanaotaka kusajili kadi zao za SIM watahitajika kuwasilisha hati
yoyote kati ya zifuatazo (ZIKIWA ASILI): -

a) Pasipoti asili; au
b) Kitambulisho asili cha asiye raia.
c) Kitambulisho asili na halali cha taifa kilichotolewa (kwa wakaazi

wa Afrika Mashariki)

la 9. Ni hati zipi zinazohitajika kwa uthibitishaji wa
watumiaji ambao ni watu wanaowakilisha asasi na
mashirika ya serikali?

Kwa watu wanaowakilisha asasi na mashirika wakilishi ya serikali, nakala
zilizoidhinishwa za hati zifuatazo zitatumika katika uthibitisho:

a) Cheti cha Ushirikishwaji; au
b) Cheti cha Usajili; au
c) Sheria Inayofaa au ilani ya Gazeti

la 10. Je, data iliyokusanywa na mtoa huduma ni salama
na ya siri kwa kiasi gani?

Mtoa huduma ana wajibu wa kuhakikisha kwamba maelezo
yaliyokusanywa kutoka kwa watumiaji yamewekwa kwa njia salama, ya

siri na kutoingiliwa. Maelezo yaliyokusanywa HAYATAFICHULIWA kwa
mtu yeyote isipokuwa kama inavyokubaliwa na sheria yoyote

iliyoandikwa. Nchini Kenya, Sheria ya Ulinzi wa Data ya 2019 inatumika. @
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Swali la 11. Ni nini hufanyika endapo umiliki wa laini ya simu >V
< COMMUNICATIONS

.
utabadilika? AUTHORITY OF KENYA

Mabadiliko yoyote kwenye umiliki wa laini ya simu yanapaswa kuripotiwa
kwa mtoa huduma anayefaa ili kuwezesha kusasisha maelezo ya usajili wa www.ca.go.ke

0060

kadi ya SIM. Uthibitishaji wa utambulisho wa mmiliki mpya pia utahitajika.

Unahitaji kufahamu zaidi

Kwa habari zaidi kuhusu mada iliyopo hapo juu au sehemu nyingine yoyote
ya afya na usalama wa mitambo ya mawasiliano, tafadhali wasiliana na:

Je, Umesajili Kadi
>V<COMMUNICATIONS Yako ya SIM?
A AUTHORITY OF KENYA

OPENING YOUR WORLD

Head Office
CA Centre, Waiyaki Way, P.O. Box 14448, Nairobi 00800, Mobile: 0703042000,
Email: pea@.ca.go.ke, info@ca.go.ke, Complaints: chukuahatua@ca.go.ke,
020-445 5555, 0714 455 555, 0737 455 555

CA Western Regional Office

1st Floor KVDA Plaza

P.O. Box 2346, Eldoret 30100

Mobile: 0703042105, Email: wro@ca.go.ke

Central Regional Office

Ground Floor, Advocates Plaza

P.O Box 134, Nyeri 10100

Mobile : 0703042181, Email : cero@ca.go.ke

CA Coast Regional Office

3rd Floor, NSSF Building

P.O. Box 8041, Mombasa 80100

Mobile: 0703042152, Email: cro@ca.go.ke

Nyanza Regional Office

2nd Floor Lake Basin Mall,

P.O Box 2016, Kisumu 40100

Mobile: 0703042130, Email: nro@ca.go.ke

0 Communications Authority of Kenya
o @ca_kenya

Hani ya kujitoa hatarini: Huku kila jaribio likiwa limefanywa ili kuhakikisha kuwa habari
iliyojumuishwa katika hati hii ni sahihi, imekusudiwa TU kuwa kama mwongozo wa kuelekeza
utendakazi salama wa mitambo ya mawasiliano na haipaswi kuchukuliwa kama (au
kutumika badala ya) ushauri wa kisheria. Kwa hivyo,

Mamlaka ya Mawasiliano ya Kenya haitakubali kosa lolote kwa matokeo ya hatua zozote
zilizochukuliwa, au maamuzi yaliyotolewa kwa misingi ya taarifa iliyotolewa.

CA/PEA/CEP/KIS/F/3/2021

W
7IN4




